แม่แบบ:สถานีรถไฟฟ้ามหานคร สายสีเทา
(เปลี่ยนทางจาก แม่แบบ:สถานีรถไฟฟ้าสายสีเทา)
รหัส | ชื่อสถานี | เชื่อมต่อกับ / หมายเหตุ | วันที่เปิดให้บริการ | ที่ตั้ง | ||
---|---|---|---|---|---|---|
แขวง/ตำบล | เขต/อำเภอ | จังหวัด | ||||
เส้นทางส่วนเหนือ (คลองสี่ - วัชรพล - ทองหล่อ) | ||||||
คลองสี่ | สายสุขุมวิท สถานีคลองสี่ | ยังไม่กำหนด | ลาดสวาย | ลำลูกกา | จังหวัดปทุมธานี | |
สายไหม | สายไหม | สายไหม | กรุงเทพมหานคร | |||
จตุโชติ | ออเงิน | |||||
เทพรักษ์ | ท่าแร้ง | บางเขน | ||||
ร่วมมิตรพัฒนา | ||||||
GL01 | วัชรพล | สายสีชมพู สถานีวัชรพล | ||||
GL02 | อยู่เย็น | ลาดพร้าว | ลาดพร้าว | |||
GL03 | ประดิษฐ์มนูธรรม 27 | สายสีน้ำตาล สถานีต่างระดับฉลองรัช | ||||
GL04 | ประดิษฐ์มนูธรรม 25 | ศูนย์ซ่อมบำรุง (ช่วงคลองสี่-ทองหล่อ) | ||||
GL05 | โยธินพัฒนา | |||||
GL06 | ประดิษฐ์มนูธรรม 15 | |||||
GL07 | สังคมสงเคราะห์ | |||||
GL08 | ลาดพร้าว 71 | สายสีเหลือง สถานีลาดพร้าว 71 | สะพานสอง | วังทองหลาง | ||
GL09 | ศรีวรา | วังทองหลาง | ||||
GL10 | ศูนย์แพทย์พัฒนา | |||||
GL11 | วัดพระราม 9 | สายสีส้ม สถานีวัดพระราม 9 | บางกะปิ | ห้วยขวาง | ||
GL12 | เพชรบุรี 47 | |||||
GL13 | แจ่มจันทร์ | คลองตันเหนือ | วัฒนา | |||
GL14 | ทองหล่อ 10 | |||||
GL15 | ทองหล่อ | สายสุขุมวิท สถานีทองหล่อ | ||||
เส้นทางส่วนใต้ (พระโขนง - ลุมพินี - ท่าพระ) | ||||||
GL16 | พระโขนง | สายสุขุมวิท สถานีพระโขนง | ยังไม่กำหนด | พระโขนง | คลองเตย | กรุงเทพมหานคร |
GL17 | บ้านกล้วยใต้ | |||||
GL18 | มหาวิทยาลัยกรุงเทพ | |||||
GL19 | เกษมราษฎร์ | คลองตัน | ||||
GL20 | ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ | สายสีน้ำเงิน สถานีศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ | คลองเตย | |||
GL21 | คลองเตย | สายสีน้ำเงิน สถานีคลองเตย สายสีแดงอ่อน สถานีคลองเตย | ||||
GL22 | งามดูพลี | ทุ่งมหาเมฆ / ลุมพินี | สาทร / ปทุมวัน | |||
GL23 | ลุมพินี | สายสีน้ำเงิน สถานีลุมพินี | ||||
GL24 | สวนพลู | ทุ่งมหาเมฆ / สีลม | สาทร / บางรัก | |||
GL25 | ช่องนนทรี | สายสีลม สถานีช่องนนทรี | ทุ่งมหาเมฆ | สาทร | ||
GL26 | นราธิวาสฯ | |||||
GL27 | นางลิ้นจี่ | |||||
GL28 | รัชดา-นราธิวาส | ช่องนนทรี | ยานนาวา | |||
GL29 | คลองช่องนนทรี | |||||
GL30 | พระราม 3 | |||||
GL31 | คลองภูมิ | ศูนย์ซ่อมบำรุง (ช่วงพระโขนง-ท่าพระ) | ||||
GL32 | คลองด่าน | |||||
GL33 | สาธุประดิษฐ์ | บางโพงพาง | ||||
GL34 | สะพานพระราม 9 | |||||
GL35 | เจริญราษฎร์ | บางโคล่ | บางคอแหลม | |||
GL36 | เจริญกรุง | |||||
GL37 | มไหสวรรย์ | สายสีม่วง สถานีสำเหร่ | บุคคโล | ธนบุรี | ||
GL38 | ตลาดพลู | สายสีลม สถานีตลาดพลู | ดาวคะนอง | |||
GL39 | ท่าพระ | สายสีน้ำเงิน สถานีท่าพระ | วัดท่าพระ | บางกอกใหญ่ | ||