เรือพายในกีฬาแห่งชาติครั้งที่ 41 – เรือคชสีห์ 12 ฝีพาย ทีมหญิง 1000 เมตร
บทความนี้ทั้งหมดหรือบางส่วน มีเนื้อหา รูปแบบ หรือลักษณะการนำเสนอที่ไม่เหมาะสมสำหรับสารานุกรม |
"เรือพาย"ในการแข่งขันกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 41 เชียงใหม่เกมส์
- ประเภท เรือคชสีห์ 12 ฝีพาย ทีมหญิง 1000 เมตร
- มีนักกีฬาเข้าร่วมการแข่งขัน 10 ทีมจังหวัด
- เริ่มแข่งขันวันที่ 9-10 ธันวาคม 2555
- สนามที่ใช้ในการแข่งขัน : อ่างเก็บน้ำห้วยตึงเฒ่า อ.แม่ริม
สรุปผลการแข่งขัน[แก้]
ประเภท | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
ทีมหญิง 1000 เมตร | เชียงใหม่<br\>กนกวรรณ สมเอ็ดสละ<br\>ขวัญสรวง ภักดี<br\>ณัฐกานต์ บุญเรือง<br\>ธนพร ประเสริฐปั้น<br\>ปรียาพร แสงดวง<br\>เปมิกา สุขประมูล<br\>พัทยา แสงคำมา<br\>มยุรี จันทร์แดง<br\>รวิสรา สังข์สุวรรณ<br\>รุ่งไพลิน สังข์สุวรรณ<br\>วรรณรดา อินทร์จันทร์<br\>ศรีจิตรา ธาราทิพยกุล<br\>ศิริกานต์ ขัติรัตน์<br\>อัจฉราลัย จันทรีบุญทวี | สมุทรปราการ<br\>กชกร พรมแพน<br\>กมลชนก กลิ่นหอมหวล<br\>กาญจนา อารีสนั่น<br\>จริญา ขันกสิกรรม<br\>ชมพูนุท พุ่มแฟง<br\>ชุมาภรณ์ พ่วงท้วม<br\>นฤมล ถินทอง<br\>นิพัชชา ภู่ทอง<br\>เบญจวรรณ เจตรุ่งพันธุ์<br\>ประภาพร ภูมิขุนทด<br\>สุธีนุช อินทร์ล้วน<br\>สุภาพร อ่วมมีเพียร<br\>อรัญญา ภู่ฉิม<br\>อลิษา หมอเรือง | น่าน<br\>จิตณัฐชา เหรียญทอง<br\>จิรารัตน์ บุญยเกษตร<br\>ชัชนันท์ จันทรบูรณ์<br\>ณัติชิรา ปินตา<br\>เนตรกมล อินยะ<br\>พัชราภรณ์ สองสีโย<br\>ศิริรัตน์ พลายสาร<br\>สุธาสินี ไชยชนะ<br\>สุวัลสา ศักดาศรี<br\>สุวิมล บุญเรือง<br\>เสาวณี ยศมาดี<br\>อมรรัตน์ กุศล<br\>อาจรีย์ ศิริมาตย์<br\>อุมลรัตน์ กุศล |
ผลการแข่งขัน[แก้]
Heat[แก้]
- อันดับ 1-2 ของแต่ละกลุ่ม เข้ารอบรองชนะเลิศ (SE), อันดับ3-4 เข้ารอบแก้ตัว (RE)
Heat1[แก้]
อันดับ | นักกีฬา | ทีมจังหวัด | เวลา (นาที) | หมายเหตุ |
---|---|---|---|---|
1 | กมลชนก กลิ่นหอมหวล<br\>กาญจนา อารีสนั่น<br\>จริญา ขันกสิกรรม<br\>กชกร พรมแพน<br\>ประภาพร ภูมิขุนทด<br\>เบญจวรรณ เจตรุ่งพันธุ์<br\>นิพัชชา ภู่ทอง<br\>นฤมล ถินทอง<br\>อรัญญา ภู่ฉิม<br\>อลิษา หมอเรือง<br\>สุภาพร อ่วมมีเพียร<br\>สุธีนุช อินทร์ล้วน<br\>ชุมาภรณ์ พ่วงท้วม<br\>ชมพูนุท พุ่มแฟง | สมุทรปราการ | 04:16.18 | SE |
2 | กนกวรรณ สมเอ็ดสละ<br\>ศิริกานต์ ขัติรัตน์<br\>ศรีจิตรา ธาราทิพยกุล<br\>วรรณรดา อินทร์จันทร์<br\>รุ่งไพลิน สังข์สุวรรณ<br\>รวิสรา สังข์สุวรรณ<br\>มยุรี จันทร์แดง<br\>พัทยา แสงคำมา<br\>เปมิกา สุขประมูล<br\>ปรียาพร แสงดวง<br\>ธนพร ประเสริฐปั้น<br\>อัจฉราลัย จันทรีบุญทวี<br\>ณัฐกานต์ บุญเรือง<br\>ขวัญสรวง ภักดี | เชียงใหม่ | 04:06.32 | SE |
3 | ศิริรัตน์ พลายสาร<br\>พัชราภรณ์ สองสีโย<br\>เนตรกมล อินยะ<br\>สุวัลสา ศักดาศรี<br\>สุวิมล บุญเรือง<br\>เสาวณี ยศมาดี<br\>อมรรัตน์ กุศล<br\>อาจรีย์ ศิริมาตย์<br\>อุมลรัตน์ กุศล<br\>สุธาสินี ไชยชนะ<br\>ณัติชิรา ปินตา<br\>ชัชนันท์ จันทรบูรณ์<br\>จิรารัตน์ บุญยเกษตร<br\>จิตณัฐชา เหรียญทอง | น่าน | 04:11.48 | RE |
4 | อรุณทิพย์ สุริยา<br\>สุพรรษา พงศ์สันติพิทักษ์<br\>สุชาดา พงศ์สันพิทักษ์<br\>ประนิตา ชัยมงคล<br\>กัญญา ทาชื่นจิต<br\>ศรีสุดา จาติระเปา<br\>กัญญาณัฐ รอดกาค<br\>นริศรา นามสีลี<br\>สายทิพย์ รินลาด<br\>วารุณี กาศสนุก<br\>พรทิพย์ มะลิสุวรรณ<br\>อุ่นเรือน เต็มไธสง<br\>สร้อยระย้า อุยี่<br\>จันทิมา ชัยอุดมพร | ลำพูน | 04:25.14 | RE |
Heat2[แก้]
อันดับ | นักกีฬา | ทีมจังหวัด | เวลา (นาที) | หมายเหตุ |
---|---|---|---|---|
1 | วันวิภา สังกฤษ<br\>อุมาพร สิงหะชัย<br\>ภัทรา อุกอาจ<br\>เนตรอนงค์ ตันเสนา<br\>ชฎาภรณ์ วงศ์กาฬสินธุ์<br\>เอมอร มาดา<br\>อทิตยา คงอ่อน<br\>อุไรวรรณ บุตรจันทร์<br\>จันจิรา โคตรวงค์<br\>ยุภา ทีผุย<br\>พันธ์นี มาตา<br\>ฉวีวรรณ ศรีคราม<br\>แจ่ม วงษ์สีดา | สกลนคร | 04:14.52 | SE |
2 | กฤตพร จันเทียะ<br\>กาญจนา โป่งสูงเนิน<br\>เมวดี เกิดหมื่นไวย<br\>พิชชานันท์ จาตุรัตน์ทวีโชติ<br\>นิศารัตน์ ปอแก้ว<br\>นิภาพร ปอนสันเทียะ<br\>นัทธ์ชนัน กุสารัมย์<br\>ธัญรดา ศิริพรมงคล<br\>สุรีรัตน์ เสงี่ยมโคกกรวด<br\>อทิตยา ปราบจะบก<br\>อรยา สุวิภากุล<br\>อรสา เที่ยงกระโทก<br\>อุไรวรรณ มะสันเทียะ<br\>ฐิติภรณ์ ปรางปรุ | นครราชสีมา | 04:21.04 | SE |
3 | กนกวรรณ สินเนียมกานดา ปานกรด<br\>วีนัสรินทร์ กลิ่นเจริญ<br\>วัชรากร เสริมพิมาย<br\>ลลิตา เครือทราย<br\>พรนภา ทองดี<br\>ปศุตา ฤทธิ์นรา<br\>ปนัดดา บุตรศรี<br\>นารีรัตน์ คำตัน<br\>สุวรรณา เปรมตุ่น<br\>อชิตา อานุภาพภราดร<br\>อังคณา สายทอง<br\>สุภาวรรณ รักษาสัตย์<br\>สุธิดา ภู่สอาด | นครสวรรค์ | 04:25.01 | RE |
Heat3[แก้]
อันดับ | นักกีฬา | ทีมจังหวัด | เวลา (นาที) | หมายเหตุ |
---|---|---|---|---|
1 | รอฮีม๊ะห์ อุดดิน<br\>ซากีย๊ะห์ เปี่ยมใจจิ<br\>สุรัยนา แวอุเซ็ง<br\>ยัสมี เวาะและ<br\>อามีเนาะ มะดีเย๊าะ<br\>นูรีหล๊ะ ดอเลาะ<br\>นูรีดา สาแล<br\>อาซูรา จาแน<br\>ชนิกา เพชรชู<br\>นูรไอนี บือราเฮง<br\>สุทิตา วาเด็ง<br\>กูมารียะห์ ดือมาลี<br\>รุสบา ลาเต๊ะ<br\>นูรา หะยีเจ๊ะแล | ปัตตานี | 04:21.94 | SE |
2 | กมลชนก เขาแก้ว<br\>สินีนาฏ ทองไชย<br\>วาสนา จันทะม่วง<br\>มุกขลินทร์ ขำบาง<br\>ปิญชาน์ สุยฉ่อง<br\>ธรรณญาภรรณ อินจู<br\>ทิพย์ประภา คำดี<br\>หัทยา ศรีสนพันธุ์<br\>สุภาภรณ์ บางบ่อ<br\>สุพรรณี พัฒศรี<br\>สุมิตรา แจ่มอุทัย<br\>ตวงพร อ่อนนาค<br\>ขวัญฤทัย ฤทธิ์บุญมี<br\>กรรณญารัตน์ กลิ่นมาหอม | สิงห์บุรี | 04:25.68 | SE |
3 | กมลรัตน์ มามาตย์<br\>กัลลิมา มัสกุน<br\>น้องแพร รัตนพักตร์<br\>สมหญิง กิ่งเล็ก<br\>สโรชินี เกาะกลาง<br\>สกุลรัตน์ ช่างเรือ<br\>วิไลรัตน์ คลองรั้ว<br\>วนิดา ทอดทิ้ง<br\>อรนิสา สังหลัง<br\>สุภาพร โสเชื้อ<br\>สุมินทรา ปานขวัญ<br\>ฐานิดา ทอดทิ้ง<br\>ซายัง หมันกุล<br\>กรรณิการ์ ไร่ใหญ่ | กระบี่ | 04:54.68 | RE |
รอบแก้ตัว (RE)[แก้]
อันดับ | นักกีฬา | ทีมจังหวัด | เวลา (นาที) | หมายเหตุ |
---|---|---|---|---|
1 | ศิริรัตน์ พลายสาร<br\>พัชราภรณ์ สองสีโย<br\>เนตรกมล อินยะ<br\>สุวัลสา ศักดาศรี<br\>สุวิมล บุญเรือง<br\>เสาวณี ยศมาดี<br\>อมรรัตน์ กุศล<br\>อาจรีย์ ศิริมาตย์<br\>อุมลรัตน์ กุศล<br\>สุธาสินี ไชยชนะ<br\>ณัติชิรา ปินตา<br\>ชัชนันท์ จันทรบูรณ์<br\>จิรารัตน์ บุญยเกษตร<br\>จิตณัฐชา เหรียญทอง | น่าน | 04:35.92 | SE |
2 | อรุณทิพย์ สุริยา<br\>สุพรรษา พงศ์สันติพิทักษ์<br\>สุชาดา พงศ์สันพิทักษ์<br\>ประนิตา ชัยมงคล<br\>กัญญา ทาชื่นจิต<br\>ศรีสุดา จาติระเปา<br\>กัญญาณัฐ รอดกาค<br\>นริศรา นามสีลี<br\>สายทิพย์ รินลาด<br\>วารุณี กาศสนุก<br\>พรทิพย์ มะลิสุวรรณ<br\>อุ่นเรือน เต็มไธสง<br\>สร้อยระย้า อุยี่<br\>จันทิมา ชัยอุดมพร | ลำพูน | 04:45.62 | SE |
3 | กนกวรรณ สินเนียมกานดา ปานกรด<br\>วีนัสรินทร์ กลิ่นเจริญ<br\>วัชรากร เสริมพิมาย<br\>ลลิตา เครือทราย<br\>พรนภา ทองดี<br\>ปศุตา ฤทธิ์นรา<br\>ปนัดดา บุตรศรี<br\>นารีรัตน์ คำตัน<br\>สุวรรณา เปรมตุ่น<br\>อชิตา อานุภาพภราดร<br\>อังคณา สายทอง<br\>สุภาวรรณ รักษาสัตย์<br\>สุธิดา ภู่สอาด | นครสวรรค์ | 05:04.97 | |
4 | กมลรัตน์ มามาตย์<br\>กัลลิมา มัสกุน<br\>น้องแพร รัตนพักตร์<br\>สมหญิง กิ่งเล็ก<br\>สโรชินี เกาะกลาง<br\>สกุลรัตน์ ช่างเรือ<br\>วิไลรัตน์ คลองรั้ว<br\>วนิดา ทอดทิ้ง<br\>อรนิสา สังหลัง<br\>สุภาพร โสเชื้อ<br\>สุมินทรา ปานขวัญ<br\>ฐานิดา ทอดทิ้ง<br\>ซายัง หมันกุล<br\>กรรณิการ์ ไร่ใหญ่ | กระบี่ | 05:07.83 |
รอบรองชนะเลิศ[แก้]
Heat1[แก้]
อันดับ | นักกีฬา | ทีมจังหวัด | เวลา (นาที) | หมายเหตุ |
---|---|---|---|---|
1 | กมลชนก กลิ่นหอมหวล<br\>กาญจนา อารีสนั่น<br\>จริญา ขันกสิกรรม<br\>กชกร พรมแพน<br\>ประภาพร ภูมิขุนทด<br\>เบญจวรรณ เจตรุ่งพันธุ์<br\>นิพัชชา ภู่ทอง<br\>นฤมล ถินทอง<br\>อรัญญา ภู่ฉิม<br\>อลิษา หมอเรือง<br\>สุภาพร อ่วมมีเพียร<br\>สุธีนุช อินทร์ล้วน<br\>ชุมาภรณ์ พ่วงท้วม<br\>ชมพูนุท พุ่มแฟง | สมุทรปราการ | 04:12.22 | FA |
2 | รอฮีม๊ะห์ อุดดิน<br\>ซากีย๊ะห์ เปี่ยมใจจิ<br\>สุรัยนา แวอุเซ็ง<br\>ยัสมี เวาะและ<br\>อามีเนาะ มะดีเย๊าะ<br\>นูรีหล๊ะ ดอเลาะ<br\>นูรีดา สาแล<br\>อาซูรา จาแน<br\>ชนิกา เพชรชู<br\>นูรไอนี บือราเฮง<br\>สุทิตา วาเด็ง<br\>กูมารียะห์ ดือมาลี<br\>รุสบา ลาเต๊ะ<br\>นูรา หะยีเจ๊ะแล | ปัตตานี | 04:14.63 | FA |
3 | อรุณทิพย์ สุริยา<br\>สุพรรษา พงศ์สันติพิทักษ์<br\>สุชาดา พงศ์สันพิทักษ์<br\>ประนิตา ชัยมงคล<br\>กัญญา ทาชื่นจิต<br\>ศรีสุดา จาติระเปา<br\>กัญญาณัฐ รอดกาค<br\>นริศรา นามสีลี<br\>สายทิพย์ รินลาด<br\>วารุณี กาศสนุก<br\>พรทิพย์ มะลิสุวรรณ<br\>อุ่นเรือน เต็มไธสง<br\>สร้อยระย้า อุยี่<br\>จันทิมา ชัยอุดมพร | ลำพูน | 04:15.05 | |
4 | กฤตพร จันเทียะ<br\>กาญจนา โป่งสูงเนิน<br\>เมวดี เกิดหมื่นไวย<br\>พิชชานันท์ จาตุรัตน์ทวีโชติ<br\>นิศารัตน์ ปอแก้ว<br\>นิภาพร ปอนสันเทียะ<br\>นัทธ์ชนัน กุสารัมย์<br\>ธัญรดา ศิริพรมงคล<br\>สุรีรัตน์ เสงี่ยมโคกกรวด<br\>อทิตยา ปราบจะบก<br\>อรยา สุวิภากุล<br\>อรสา เที่ยงกระโทก<br\>อุไรวรรณ มะสันเทียะ<br\>ฐิติภรณ์ ปรางปรุ | นครราชสีมา | 04:19.52 |
Heat2[แก้]
อันดับ | นักกีฬา | ทีมจังหวัด | เวลา (นาที) | หมายเหตุ |
---|---|---|---|---|
1 | กนกวรรณ สมเอ็ดสละ<br\>ศิริกานต์ ขัติรัตน์<br\>ศรีจิตรา ธาราทิพยกุล<br\>วรรณรดา อินทร์จันทร์<br\>รุ่งไพลิน สังข์สุวรรณ<br\>รวิสรา สังข์สุวรรณ<br\>มยุรี จันทร์แดง<br\>พัทยา แสงคำมา<br\>เปมิกา สุขประมูล<br\>ปรียาพร แสงดวง<br\>ธนพร ประเสริฐปั้น<br\>อัจฉราลัย จันทรีบุญทวี<br\>ณัฐกานต์ บุญเรือง<br\>ขวัญสรวง ภักดี | เชียงใหม่ | 04:06.10 | FA |
2 | ศิริรัตน์ พลายสาร<br\>พัชราภรณ์ สองสีโย<br\>เนตรกมล อินยะ<br\>สุวัลสา ศักดาศรี<br\>สุวิมล บุญเรือง<br\>เสาวณี ยศมาดี<br\>อมรรัตน์ กุศล<br\>อาจรีย์ ศิริมาตย์<br\>อุมลรัตน์ กุศล<br\>สุธาสินี ไชยชนะ<br\>ณัติชิรา ปินตา<br\>ชัชนันท์ จันทรบูรณ์<br\>จิรารัตน์ บุญยเกษตร<br\>จิตณัฐชา เหรียญทอง | น่าน | 04:07.56 | FA |
3 | วันวิภา สังกฤษ<br\>อุมาพร สิงหะชัย<br\>ภัทรา อุกอาจ<br\>เนตรอนงค์ ตันเสนา<br\>ชฎาภรณ์ วงศ์กาฬสินธุ์<br\>เอมอร มาดา<br\>อทิตยา คงอ่อน<br\>อุไรวรรณ บุตรจันทร์<br\>จันจิรา โคตรวงค์<br\>ยุภา ทีผุย<br\>พันธ์นี มาตา<br\>ฉวีวรรณ ศรีคราม<br\>แจ่ม วงษ์สีดา | สกลนคร | 04:08.61 | |
4 | กมลชนก เขาแก้ว<br\>สินีนาฏ ทองไชย<br\>วาสนา จันทะม่วง<br\>มุกขลินทร์ ขำบาง<br\>ปิญชาน์ สุยฉ่อง<br\>ธรรณญาภรรณ อินจู<br\>ทิพย์ประภา คำดี<br\>หัทยา ศรีสนพันธุ์<br\>สุภาภรณ์ บางบ่อ<br\>สุพรรณี พัฒศรี<br\>สุมิตรา แจ่มอุทัย<br\>ตวงพร อ่อนนาค<br\>ขวัญฤทัย ฤทธิ์บุญมี<br\>กรรณญารัตน์ กลิ่นมาหอม | สิงห์บุรี | 04:28.05 |
รอบชิงชนะเลิศ[แก้]
อันดับ | นักกีฬา | ทีมจังหวัด | เวลา (นาที) | หมายเหตุ |
---|---|---|---|---|
กนกวรรณ สมเอ็ดสละ<br\>ศิริกานต์ ขัติรัตน์<br\>ศรีจิตรา ธาราทิพยกุล<br\>วรรณรดา อินทร์จันทร์<br\>รุ่งไพลิน สังข์สุวรรณ<br\>รวิสรา สังข์สุวรรณ<br\>มยุรี จันทร์แดง<br\>พัทยา แสงคำมา<br\>เปมิกา สุขประมูล<br\>ปรียาพร แสงดวง<br\>ธนพร ประเสริฐปั้น<br\>อัจฉราลัย จันทรีบุญทวี<br\>ณัฐกานต์ บุญเรือง<br\>ขวัญสรวง ภักดี | เชียงใหม่ | 04:06.82 | ||
กมลชนก กลิ่นหอมหวล<br\>กาญจนา อารีสนั่น<br\>จริญา ขันกสิกรรม<br\>กชกร พรมแพน<br\>ประภาพร ภูมิขุนทด<br\>เบญจวรรณ เจตรุ่งพันธุ์<br\>นิพัชชา ภู่ทอง<br\>นฤมล ถินทอง<br\>อรัญญา ภู่ฉิม<br\>อลิษา หมอเรือง<br\>สุภาพร อ่วมมีเพียร<br\>สุธีนุช อินทร์ล้วน<br\>ชุมาภรณ์ พ่วงท้วม<br\>ชมพูนุท พุ่มแฟง | สมุทรปราการ | 04:08.45 | ||
ศิริรัตน์ พลายสาร<br\>พัชราภรณ์ สองสีโย<br\>เนตรกมล อินยะ<br\>สุวัลสา ศักดาศรี<br\>สุวิมล บุญเรือง<br\>เสาวณี ยศมาดี<br\>อมรรัตน์ กุศล<br\>อาจรีย์ ศิริมาตย์<br\>อุมลรัตน์ กุศล<br\>สุธาสินี ไชยชนะ<br\>ณัติชิรา ปินตา<br\>ชัชนันท์ จันทรบูรณ์<br\>จิรารัตน์ บุญยเกษตร<br\>จิตณัฐชา เหรียญทอง | น่าน | 04:17.51 | ||
4 | รอฮีม๊ะห์ อุดดิน<br\>ซากีย๊ะห์ เปี่ยมใจจิ<br\>สุรัยนา แวอุเซ็ง<br\>ยัสมี เวาะและ<br\>อามีเนาะ มะดีเย๊าะ<br\>นูรีหล๊ะ ดอเลาะ<br\>นูรีดา สาแล<br\>อาซูรา จาแน<br\>ชนิกา เพชรชู<br\>นูรไอนี บือราเฮง<br\>สุทิตา วาเด็ง<br\>กูมารียะห์ ดือมาลี<br\>รุสบา ลาเต๊ะ<br\>นูรา หะยีเจ๊ะแล | ปัตตานี | 04:25.39 |
อ้างอิง[แก้]
- กีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 41 “เชียงใหม่เกมส์” เก็บถาวร 2013-06-01 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน
- Siamsport “เชียงใหม่เกมส์” เก็บถาวร 2012-12-20 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน
- สมาคมเรือพายแห่งประเทศไทย เก็บถาวร 2013-06-22 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน