ร็อกเนชัน

จากวิกิพีเดีย สารานุกรมเสรี
ร็อกเนชัน
Roc Nation Logo.png
บริษัทแม่ Live Nation
ก่อตั้ง 2008
ผู้ก่อตั้ง เจย์-ซี
จัดจำหน่าย Sony Music Entertainment
แนวเพลง หลายแนวเพลง
ประเทศ สหรัฐอเมริกา
สถานที่ นิวยอร์กซิตี รัฐนิวยอร์ก
เว็บไซต์ RocNation.com

ร็อกเนชัน (อังกฤษ: Roc Nation) เป็นบริษัทอเมริกัน จัดการด้านการทำซ้ำของดนตรีและความบันเทิง ดูและเรื่องศิลปิน นักแต่งเพลง โปรดิวเซอร์ วิศวกรดนตรี ทัวร์คอนเสิร์ต การทำของที่ระลึก ธุรกิจภาพยนตร์และโทรทัศน์ ธุรกิจใหม่ และเป็นค่ายเพลง ก่อตั้งโดยเจย์-ซี

ศิลปิน[แก้]

อ้างอิง[แก้]

  1. "Belly - ROCNATION". http://rocnation.com/belly/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  2. Eight, Eighty. "Rumor Report : Brooklyn MC’s Manolo Rose And Casanova To Roc Nation?!". http://bendxl.com/2016/07/19/rumor-report-brooklyn-mcs-manolo-rose-and-casanova-to-rocnation/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  3. "Claudia Leitte - ROCNATION". http://rocnation.com/claudia-leitte/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  4. "DJ Mustard - ROCNATION". http://rocnation.com/dj-mustard/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  5. "DOROTHY - ROCNATION". http://rocnation.com/dorothy/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  6. "Farina - ROCNATION". http://rocnation.com/farina/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  7. "J. Cole - ROCNATION". http://rocnation.com/j-cole/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  8. Aswad, Jem. "Jaden Smith Drops Two New Songs as Roc Nation Announces Partnership With His and Willow’s MSFTSrep Collective". Variety. https://variety.com/2017/music/news/jaden-smith-drops-two-new-songs-as-roc-nation-announces-partnership-with-his-and-willow-msftsrep-1202495793/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  9. "Jay Electronica - ROCNATION". http://rocnation.com/jay-electronica/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  10. "Jay Park - ROCNATION". http://rocnation.com/jay-park/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  11. "JAY-Z - ROCNATION". http://rocnation.com/jay-z/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  12. "Justine Skye - ROCNATION". http://rocnation.com/justine-skye/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  13. "Karen Rodriguez's official page at Roc Nation". http://rocnation.com/karen-rodriguez/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  14. "Key Wane's official page at Roc Nation". http://rocnation.com/key-wane/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  15. Eight, Eighty. "Rumor Report : Harlem MC MaGz To Roc Nation?!". https://itunes.apple.com/us/album/destruction-while-intoxicated-2-d-w-i-2/1323096129. 
  16. "Mayaeni - ROCNATION". http://rocnation.com/karen-rodriguez/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  17. Jamison, Shantell E.. "Mariah Carey Has Reportedly Started Working on Her First Roc Nation Album". http://www.ebony.com/entertainment-culture/mariah-carey-roc-nation-album. เรียกข้อมูลเมื่อ 7 Mar 2018. 
  18. "Mozart La Para - ROCNATION". http://rocnation.com/mozart-la-para/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  19. "Mr. Paradise at Roc Nation". http://rocnation.com/mrparadise/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  20. Ortiz, Edwin. "Rapsody Signs With Jay Z's Roc Nation". Complex. http://www.complex.com/music/2016/07/rapsody-signs-jay-z-roc-nation. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  21. "Rihanna at Roc Nation". http://rocnation.com/rihanna/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  22. "ROMANS - ROCNATION". http://rocnation.com/romans/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  23. "Romeo Santos at Roc Nation". http://rocnation.com/romeo-santos/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  24. "Shakira at Roc Nation". http://rocnation.com/shakira/. เรียกข้อมูลเมื่อ 5 January 2018. 
  25. "Sir Charm - ROCNATION". http://rocnation.com/sircharm/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 November 2017. 
  26. "T.I. - ROCNATION". http://rocnation.com/t-i/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  27. "The Lox - ROCNATION". http://rocnation.com/the-lox/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  28. Saponara, Michael. "Emerging DMV Rapper Q Da Fool Signs Record Deal With Roc Nation: Exclusive". https://www.billboard.com/articles/columns/hip-hop/8455811/q-da-fool-signs-roc-nation. เรียกข้อมูลเมื่อ 14 May 2015. 
  29. "The-Dream - ROCNATION". http://rocnation.com/the-dream/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  30. "Vic Mensa - ROCNATION". http://rocnation.com/vic-mensa/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  31. "Victoria La Mala's official page at Roc Nation". http://rocnation.com/victoria-la-mala/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017. 
  32. "Willow - ROCNATION". http://rocnation.com/willow/. เรียกข้อมูลเมื่อ 1 September 2017.